ปิดเมนู
หน้าแรก

โปรแกรมการแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบคัดเลือก (ไทย, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, มองโกเลีย)

เปิดอ่าน 33 views

ดูบอลสด ยู23  การแข่งขัน ฟุตบอล ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก  โปรแกรม ตาราง ฟุตบอลเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี ชิงแชมป์เอเชีย 2018 U23 ยู23 ทีมชาติไทย วันที่ 19-23 กรกฎาคม 2560 2018 AFC U-23 Championship qualification โปรแกรมเวลา : ผลบอลล่าสุด

การแข่งขันฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบคัดเลือก (อังกฤษ: 2018 AFC U-23 Championship qualification) เป็นการแข่งขันฟุตบอลระดับเยาวชนของทวีปเอเชียเพื่อคัดเลือกทีมฟุตบอลเข้าแข่งขันรายการฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบสุดท้ายซึ่งจัดขึ้นโดยสมาพันธ์ฟุตบอลเอเชีย ซึ่งผู้ชนะทั้ง 16 ทีม รวมเจ้าภาพคือจีน จะมีสิทธิ์ร่วมแข่งขันในรอบสุดท้าย ณ ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนจีน ในระหว่างวันที่ 19 – 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2560

ร่วมส่งแรงใจแรงเชียร์ให้ช้างศึกจูเนียร์ ชุด U23 ในรายการ ฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบคัดเลือก (กลุ่ม H)

อย่าลืมกด like ฟุตบอล ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก กลุ่มเอช เพื่อรับชมก่อนใครน๊าจ๊ะ
โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล ฟุตบอล ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก กลุ่มเอช

ดูผลบอลสด ไทย มองโกเลีย AFC U23 Championship 2018 Qualification

ดูบอลสด ที่นี่ ช่องไทยรัฐทีวี (หมายเลขช่อง 32)

ดูสด ฟุตบอล ยู-23 ชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบคัดเลือก

รายชื่อนักกีฬาฟุตบอลทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี เพื่อร่วมแข่งขันฟุตบอล

1.นายนนท์ ม่วงงาม สโมสรฟุตบอลเชียงราย ยูไนเต็ด
2.นายจิรัญญ์พงษ์ ธรรมสีหา สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
3.นายอนุศิษฎ์ เติมมี สโมสรฟุตบอล แบงค็อก ยูไนเต็ด
4.นายรัตนากร ใหม่คามิ สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5.นายสันติภาพ จันทร์หง่อม สโมสรฟุตบอล แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
6.นายชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
7.นายวรวุฒิ นามเวช สโมสรฟุตบอล ศรีสะเกษ เอฟซี
8.นายพีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
9.นายศฤงคาร พรมสุภะ สโมสรฟุตบอล ระยอง เอฟซี
10. นายสุริยา สิงห์มุ้ย สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
11. นายสุประวีณ์ มีประทัง สโมสรฟุตบอล พัทยา ยูไนเต็ด
12. นายพิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล สโมสรฟุตบอลเชียงราย ยูไนเต็ด
13. นายเชาว์วัตน์ วีระชาติ สโมสรฟุตบอล บางกอกกล๊าส เอฟซี
14. นายนพพล พลคำ สโมสรฟุตบอล แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
15. นายภาณุเดช ใหม่วงศ์ สโมสรฟุตบอล ชลบุรี เอฟซี
16. นายชัยวัฒน์ บุราญ สโมสรฟุตบอล เชียงราย ยูไนเต็ด
17. นายศศลักษณ์ ไหประโคน สโมสรฟุตบอล บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
18. นายมนตรี พรมสวัสดิ์ สโมสรฟุตบอล ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
19. นายพิชา อุทรา สโมสรฟุตบอล พัทยา ยูไนเต็ด
20. นายณัฐวุฒิ สมบัติโยธา สโมสรฟุตบอล ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
21. นายวรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สโมสรฟุตบอล ชลบุรี เอฟซี
22. นายเจนรบ สำเภาดี สโมสรฟุตบอล บีอีซี เทโร ศาสน
23. นายสิทธิโชค กันหนู สโมสรฟุตบอล ไทยฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี

สำหรับการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบคัดเลือก กลุ่ม เอช ทีมชาติไทย พบกับทีมชาติ มองโกเลีย จะแข่งขันวันพุธที่ 19 กรกฎาคม 2560 ที่สนามศุภชลาศัย เริ่มแข่งขันเวลา 19.00 น.




 

ฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย 2018 รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบคัดเลือก โดยมี 40 ชาติเข้าร่วมการแข่งขัน การแข่งขันจะแบ่งออกเป็น 10 กลุ่ม (โซนตะวันตก 5 กลุ่ม,โซนตะวันออก 5 กลุ่ม) กลุ่มละ 4 ทีม แข่งขันแบบพบกันหมด โดยทีมอันดับ 1 ของทุกกลุ่มรวม 10 ทีม และ กับ ทีมอันดับ 2 ที่ดีที่สุด 5 ทีม รวม 15 เข้าสู่รอบสุดท้ายโดยอัตโนมัติไปพร้อมกับ จีน เจ้าภาพ ทีมชาติไทย อยู่โซนตะวันออก สายเอช ร่วมกับ อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, มองโกเลีย ประเทศไทย จะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน ฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย 2018 รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบคัดเลือก ของกลุ่ม H ระหว่างวันที่ 19-23 กรกฎาคม นี้

 

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันของ ทีมชาติไทย ในกลุ่ม H มีดังนี้

21 ก.ค. 60 : มองโกเลีย พบ อินโดนีเซีย
21 ก.ค. 60 : ไทย พบ มาเลเซีย
23 ก.ค. 60 : ไทย พบ อินโดนีเซีย
23 ก.ค. 60 : มองโกเลีย พบ มาเลเซีย

โดยจะมีการถ่ายทอดสดทางไทยรัฐทีวี ช่อง 32 (เฉพาะคู่ที่มีการแข่งขันของทีมชาติไทย)

 

โซนตะวันออก

สายเอฟ : ออสเตรเลีย , เมียนมา (เจ้าภาพ) , สิงคโปร์ , บรูไน
สายจี : เกาหลีเหนือ (เจ้าภาพ) , ลาว , ไต้หวัน , ฮ่องกง
สายเอช : ไทย (เจ้าภาพ) , อินโดนีเซีย , มาเลเซีย , มองโกเลีย
สายไอ : เกาหลีใต้ , เวียดนาม (เจ้าภาพ) , ติมอร์ เลสเต , มาเก๊า
สายเจ : ญี่ปุ่น , จีน , กัมพูชา , ฟิลิปปินส์

โซนตะวันตก

สายเอ :อิหร่าน, โอมาน ,คีร์กิสถาน (เจ้าภาพ), ศรีลังกา
สายบี : อิรัก ,ซาอุดิอาระเบีย(เจ้าภาพ) ,บาห์เรน ,อัฟกานิสถาน
สายซี : กาตาร์ (เจ้าภาพ) ซีเรีย ,อินเดีย ,เติร์กเมนิสถาน
สายดี : ยูเออี (เจ้าภาพ)อุซเบกิสถาน ,เลบานอน, เนปาล
สายอี : จอร์แดน ,ทาจิกิสถาน ,ปาเลสไตน์ (เจ้าภาพ) ,บังคลาเทศ

 

.

TAGS ที่เกี่ยวข้อง

แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับเรื่อง : โปรแกรมการแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบคัดเลือก (ไทย, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, มองโกเลีย)