โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงชัยทั้งสิ้น 37 เหรียญทอง

0
14 views

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561ชิง 37 ทอง ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และพีพีทีวีเอชดี 36

ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ และ โปรแกรม การแข่งขัน มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018

ประกอบไปด้วย โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง,จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง),เรือพาย (ชิง 7 เหรียญทอง),เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง),ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง),ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง),กาบัดดี้ (ชิง 2 เหรียญทอง),ซอฟท์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง),ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง),ยูยิตสู (ชิง 3 เหรียญทอง),ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง),ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสดทางช่องเวิร์คพอยส์ 23 และ พีพีที วีเอชดี 36 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 24 สิงหาคม 2561

โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561

ชิงชัยทั้งหมด 34 เหรียญทอง

09.00 น. ว่ายน้ำ (Heats) ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

10.00 น. เทนนิส ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

10.00 น. เทนนิส หญิงเดี่ยว รอชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

10.00 น. ฮอกกี้ (ทีมชาย) Group B โอมาน – ไทย ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

19.00 น. วอลเลย์บอล (ชาย) Group E ไทย – เวียดนาม ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

พาราไกด์ดิ้ง
เริ่มแข่งขันเวลาเวลา 06.00 น.

กอล์ฟ
06.00 น.ประเภท บุคคลชาย, ทีมชาย
06.00 น.ประเภท บุคคลหญิง, ทีมหญิง

ยิงธนู
เริ่มเวลา 08.50 น.

โบว์ลิ่ง ( ชิง 1 เหรียญทอง)
09.00 น. ประเภททีม 6 คนหญิง (ญาณี แช่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา, ธัญย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรณ์ พงษ์อเนกกุล)

จักรยาน ( ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทถนน
09.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 20 กม (เพชรดารินทร์ สมราช)
14.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย 40 กก.(ธุรกิจ บุญรัตนธนากร)

แฮนด์บอล
แฮนด์บอล เริ่มเวลา 09.00 น.

ปันจักสีลัต
09.00 น. รอบคัดเลือก
– รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.หญิง
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 90-95 กก.ชาย

เรือพาย ชิง 7 เหรียญทอง
เริ่มเวลา 09.00 น.
– กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท (จารุวัฒน์ แสนสุข)
– กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (ไอริณ นีกรี )
– กรรเชียง 2 คนพายคู่ชายรุ่นไลท์เวท
– กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า)
– กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงุร่นทั่วไป
– กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นไลท์เวท

เซปักตะกร้อ
เซปักตะกร้อ ทีมชาย
09.00 น. ไทย พบ ลาว
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

กีฬาปีนหน้าผา
09.00 น. รอบคัดเลือก
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)

ฮอกกี้
ทีมชาย กลุ่มบี
10.00 น. โอมาน – ไทย

เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
10.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
11.30 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

แบดมินตัน
เริ่มแข่งขัน 12.00 น.
– ชายเดี่ยว รอบ 32 คน (โฆษิต เพชรประดับ พบ นิลลูก้า คารูนาราเน่ จากศรีลังกา)
– ชายคู่
– หญิงเดี่ยว
– หญิงคู่
– คู่ผสม

เรือใบ
รอบสะสมคะแนน เริ่มเวลา 12.00 น.
– เลเซอร์สแตนดาร์ด 470 ชาย 49 อีอาร์ชาย
– อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย, 470 หญิง 49 อีอาร์เอฟเอ็กซ์ หญิง
– อาร์เอสเอกซ์ หญิง
– เลเซอร์ เรเดียล
– โอเพ่น เลเซอร์ 4.7
– มิกซ์ อาร์เอสวัน

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– ปืนยาวชาย 300 ม.
– ปืนสั้นอัดลม 10 ม. หญิง (ธันยพร พฤกษากร, เณศรา จำปารัตน์)
– เป้าเคลื่อนที่ 10 ม.ชาย, รอบคัดเลือก
– ปืนสั้นยิงเร็ว (ศรียานนท์ การดี, อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร)

มวยสากลสมัครเล่น
14.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
15.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
16.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
17.00 น. ฟลายเวตหญิงรุ่นน้ำหนัก 51 กก.
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

สควอซ
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง
14.00 น. รุ่น 63 กก. หญิง (รัตนวรรณ์ วามะลุน)
17.00 น. รุ่น 85 กก. ชาย

บาสเกตบอล 3 คน
15.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
17.00 น. ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

กาบัดดี้ ชิง 2 เหรียญทอง
15.00 น. ทีมชาย
17.00 น. ทีมหญิง

ซอฟท์บอล ชิง 1 เหรียญทอง
15.00 น. ทีมหญิง

ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง
เริ่มเวลา 16.00 น.
– โต๊ะกระโดดชาย
– คานทรงตัวหญิง
– บาร์คู่ชาย
– ฟลอร์เอ็กเซอร์ซายส์หญิง
– บาร์เดี่ยวชาย

ฟุตบอลชาย
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
16.00 น. จีน – ซาอุดิอาระเบีย
16.00 น. อินโดนีเซีย – ยูเออี
19.30 น. มาเลเซีย – ญี่ปุ่น
19.30 น. บังคลาเทศ – เกาหลีเหนือ

ฟุตบอลหญิง
16.00 น. เกาหลีใต้ – ฮ่องกง
19.30 น. ไต้หวัน – เวียดนาม

ยูยิตสู ชิง 3 เหรียญทอง
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. (สุวิจักขณ์ ขุนทอง, พยุงศักดิ์ สิงห์ฉลาด)
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กก. (รัชราช ยิ้มพลาย, บรรพต เลิศไธสง)
16.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. (สุวนันท์ บุญซ่อน, ศิรามล ดีพุดซา)

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. เอเป้ ทีมหญิง

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง
รอบคัดเลือก
18.00 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
18.06 น. กบ 50 เมตร ชาย
18.21 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
18.27 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
19.13 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง
19.32 น. ผสม 4X100 เมตร ชาย

วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมชาย
19.00 น. ไทย – เวียดนาม
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23