สรุปเหรียญ กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 29 สิงหาคม 2561 ชิง 36 เหรียญทอง

0
13 views

สรุปเหรียญรางวัล เอเชียนเกมส์ 2018 กีฬาวันนี้ 29 ส.ค. 61 เป็นวันที่ 10 ของทีมชาติไทย เวลา 23.00 น. สรุปผลการแข่งขันของทัพนักกีฬาไทยในศึกเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 29 สิงหาคม

ความเคลือนใหม่ล่าสุด ของทีมนักกีฬาไทย ล่าสุด

  • 2 เหรียญเงินของไทยมาจากการแข่งขันปันจักสีลัต ประเภทปันจลีลา (ท่ารำ) บุคคลชาย อิลยาส สาดารา และหญิงคู่ เสาวณี จันทรมุณี และ อรญา ชูสุวรรณ์
  • 3 เหรียญทองแดงได้จากปันจักสีลัต ประเภทปันจลีลา (ท่ารำ) ทีมหญิง อัสมา เจ๊ะมะ, รูฮานา เจะอาบูลี และยูวีตาร์ สมาเฮาะ รวมถึงยูโด รุ่น 52 กก.หญิง กชกร วรสีหะ และกระโดดค้ำชาย ภาสพงษ์ อ่ำสำอางค์

 

ปันจักสีลัตในท่ารำบุคคลชาย และ ร่ายรำคู่ หญิง ร่วงลงอยู่อันดับที่ 10 มี 9 เหรียญทอง 13 เหรียญเงิน 33 เหรียญทองแดง

ทีมชาติไทย

วันนี้ การแข่งขันเอเชียนเกมส์ ชิง 39 ทอง ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และพีพีทีวีเอชดี 36 ประกอบไปด้วย

สด กีฬาเอเชียนเกมส์ วันที่ 29 สิงหาคม 2561 asiangames2018

 

 

มหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ (29 ส.ค.) การแข่งขันยังเข้มข้น มีชิงทั้งหมด 36 เหรียญทอง จากระบำใต้น้ำ 1 เหรียญทอง, กระโดดน้ำ 2 เหรียญทอง, กรีฑา 9 เหรียญทอง, จักรยาน 2 เหรียญทอง, ยูโด 4 เหรียญทอง, คูราช 2 เหรียญทอง, ปันจักสีลัต 8 เหรียญทอง, กีฬาทางอากาศ (ร่มร่อน) 2 เหรียญทอง, สเกตบอร์ด 4 เหรียญทอง และซอฟต์เทนนิส 2 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และพีพีทีวีถ่ายทอดสดให้แฟนกีฬารับชมตลอดวัน

 

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 29 สิงหาคม 2561

มวยสากลสมัครเล่น (ชาย)

รอบก่อนรองชนะเลิศ รุ่นแบนตั้มเวท 56 กก.

  • ฉัตร์ชัย บุตรดี แพ้คะแนน โจ ฮโย นัม (เกาหลีเหนือ) 0-4 (รวมคะแนน ยก 2 หลังมีแผลแตก)

รอบก่อนรองชนะเลิศ รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท 64 กก.

  • วุฒิชัย มาสุข ชนะคะแนน เบ็กดาเลต อิบรากิมอฟ (คาซักสถาน) 4-1

 ฟุตบอลชาย

รอบรองชนะเลิศ

  • เกาหลีใต้ 3 – 1 เวียดนาม
  • ญี่ปุ่น 1 – 0 ยูเออี

 วอลเลย์บอล (หญิง)

รอบก่อนรองชนะเลิศ

  • ไทย 3 – 0  เวียดนาม
  • ญี่ปุ่น 3 – 0 คาซักสถาน
  • อินโดนีเซีย 0 – 3 เกาหลีใต้
  • ฟิลิปปินส์ 0 – 3 จีน

รอบจัดอันดับ 9-12

  • ฮ่องกง 0 – 3 อินเดีย

เซปักตะกร้อ 4 คน (ทีมหญิง)

Advertisement
  • อินเดีย 0 – 2 มาเลเซีย
  • ไทย  2 – 0 เวียดนาม
  • อินโดนีเซีย 2 – 1 เมียนมา
  • ลาว 2 – 0 เกาหลีใต้
  • เวียดนาม 2 – 0 อินเดีย
  • ญี่ปุ่น 0 – 2 มาเลเซีย
  • อินโดนีเซีย 2 – 0 ลาว
  • เกาหลีใต้ 0 – 2 เมียนมา

 เซปักตะกร้อ 4 คน (ทีมชาย)

  • ลาว 1 – 2 ญี่ปุ่น
  • อินโดนีเซีย 2 – 0 จีน
  • สิงคโปร์ 2 – 0 เนปาล
  • อิหร่าน 2 – 0 อินเดีย

 ฮอกกี้ (หญิง)

รอบรองชนะเลิศ

  • ญี่ปุ่น 2 – 0 เกาหลีใต้
  • อินเดีย 1 – 0  จีน

รอบจัดอันดับ 5-8

  • ไต้หวัน 0 – 2 อินโดนีเซีย
  • ไทย 2 – 0 มาเลเซีย

 โปโลน้ำ (ชาย)

รอบแบ่งกลุ่ม

  • สิงคโปร์ 7 – 10 เกาหลีใต้
  • ญี่ปุ่น 20 – 4 ซาอุดิอาระเบีย
  • ฮ่องกง 8 – 11 อินโดนีเซีย