สรุปเหรียญ กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 30 สิงหาคม 2561 ชิง 34 เหรียญทอง

0
18 views

สรุปเหรียญรางวัล เอเชียนเกมส์ 2018 กีฬาวันนี้ 30 ส.ค. 61 เป็นวันที่ 11ของทีมชาติไทย เวลา 16.00 น. สรุปผลการแข่งขันของทัพนักกีฬาไทยในศึกเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 30 สิงหาคม ทัพนักกีฬาไทยเก็บเพิ่มอีก 1 เงิน รวมเป็น 9 ทอง 14 เงิน 36 ทองแดง หล่นไปอยู่อันดับที่ 12

ความเคลือนใหม่ล่าสุด ของทีมนักกีฬาไทย ล่าสุด
สำหรับทัพนักกีฬาไทย ยังไม่สามารถคว้าเหรียญเพิ่มเติมได้ ยังรั้งอยู่อันดับที่ 10 มี 9 เหรียญทอง 13 เหรียญเงิน 36 เหรียญทองแดง

  • 1 เหรียญเงิน จาก สุดปริญญา เฉื่อยมะเริง ที่ลงทำการแข่งขันกรีฑาประเภทเขย่งก้าวกระโดดหญิง รอบชิงชนะเลิศ สามารถคว้าเหรียญเงินมาครอง ได้ ด้วย 13.93 เมตร สำหรับเหรียญทอง ตกเป็นของ คาซัคสถาน และ เหรียญทองแดง ตกเป็นของเวียดนาม

ทีมชาติไทย


วันนี้ การแข่งขันเอเชียนเกมส์ ชิง 39 ทอง ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และพีพีทีวีเอชดี 34 ประกอบไปด้วย

สด กีฬาเอเชียนเกมส์ วันที่ 30 สิงหาคม 2561 asiangames2018

ปริญญา เฉื่อยมะเริง เจ้าของเหรียญเงิน วันนี้

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 30 สิงหาคม 2561

กรีฑา
วิ่งผลัด 4×100 ม. (ชาย)
เหรียญทอง : ญี่ปุ่น สถิติ 38.16 วินาที
เหรียญเงิน : อินโดนีเซีย 38.77 วินาที
เหรียญทองแดง : จีน 38.89 วินาที
อันดับที่ 6 : ไทย 39.29 วินาที

วิ่งผลัด 4×100 ม. (หญิง)
เหรียญทอง : บาห์เรน สถิติ 42.73 วินาที
เหรียญเงิน : จีน 42.84 วินาที
เหรียญทองแดง : คาซัคสถาน 43.82 วินาที
อันดับที่ 4 : ไทย 44.56 วินาที

เขย่งก้าวกระโดด (หญิง)
เหรียญทอง : ออลก้า รีปาโคว่า (คาซัคสถาน)
เหรียญเงิน : ปริญญา เฉื่อยมะเริง (ไทย)
เหรียญทองแดง : วู ธิ เมน (เวียดนาม)

ขว้างจักร (หญิง)
เหรียญทอง : เฉิน หยาง (จีน)
เหรียญเงิน : เฟิง บิน (จีน)
เหรียญทองแดง : ปุนเนีย ซีมา (อินเดีย)
อันดับที่ 7 : จารุวรรณ สร้อยเสนา (ไทย)

แฮนด์บอล (หญิง)
ชิงเหรียญทอง
เกาหลีใต้ 29 – 23 จีน

ชิงเหรียญทองแดง
ไทย 14 – 43 ญี่ปุ่น

เซปักตะกร้อ 4 คน (ชาย)
จีน 0 – 2 ลาว
เมียนมา 1 – 2 ญี่ปุ่น
อิหร่าน 0 – 2 เวียดนาม
เนปาล 2 – 0 ปากีสถาน
เมียนมา 2 – 0 จีน
อินโดนีเซีย 2 – 0 ลาว
เนปาล 0 – 2 อิหร่าน
สิงคโปร์ 1 – 2 เวียดนาม

เซปักตะกร้อ 4 คน (หญิง)
ไทย 2 – 0 ญี่ปุ่น
เวียดนาม 2 – 0 มาเลเซีย
ญี่ปุ่น 1 – 2 เวียดนาม
ไทย 2 – 0 อินเดีย

บาสเกตบอล (ชาย)
รอบรองชนะเลิศ
เกาหลีใต้ 68 – 80 อิหร่าน
ไต้หวัน 63 – 86 จีน

บาสเกตบอล (หญิง)
รอบรองชนะเลิศ
ญี่ปุ่น 74 – 86 จีน
ไต้หวัน 66 – 89 เกาหลี

เบสบอล (ชาย)
ปากีสถาน 10 – 2 อินโดนีเซีย
ญี่ปุ่น 1 – 5 เกาหลีใต้
ฮ่องกง 5 – 4 ไทย
ไต้หวัน 1 – 0 จีน

วอลเลย์บอล (ชาย)
ไทย 3 – 0 ซาอุดิอาระเบีย
มองโกเลีย 0 – 3 คาซัคสถาน
เมียนมา 3 – 2 อินเดีย
จีน 2 – 3 ปากีสถาน
ไต้หวัน 2 – 3 เกาหลีใต้
ศรีลังกา 3 – 1 เนปาล
อิหร่าน 3 – 0 กาตาร์
เวียดนาม 3 – 0 คีร์กีซสถาน