โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 31 สิงหาคม 2561 ชิงเหรียญทองจำนวน 30 เหรียญ

0
16 views

โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 31 สิงหาคม 2561

ไฮไลท์กีฬาวันนี้ วอลเลย์บอลในร่ม รอบรองชนะเลิศ ทีมหญิง ทีมตบลูกยางสาวไทย พบเกาหลีใต้ เริ่มแข่งเวลา 17.00 น. ส่วนอีกคู่ ทีมชาติจีน พบ ทีมชาติญี่ปุ่น เริ่มแข่งเวลา 19.30 น.

มหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 “จาการ์ตา ปาเล็มบัง 2018” ที่กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ (31 ส.ค.) เข้าสู่โค้งสุดท้ายแล้ว มีชิงทั้งหมด 30 เหรียญทอง จากกระโดดน้ำ 2 เหรียญทอง, จักรยาน 4 เหรียญทอง, ฟุตบอลหญิง 1 เหรียญทอง, แฮนด์บอล 1 เหรียญทอง, ฮอกกี้ 1 เหรียญทอง, ยูโด 5 เหรียญทอง, แซมโบ้ 2 เหรียญทอง, ปัญจกีฬาสมัยใหม่ 1 เหรียญทอง, โรเลอร์สเกต 2 เหรียญทอง, เรือใบ 10 เหรียญทอง และไตรกีฬา 1 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และพีพีทีวี ถ่ายทอดสด

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 31 สิงหาคม 2561



07:30
ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.
– บุคคลหญิง (ปาริยา สมาสิน, ทิพย์สุดา คำมี)

09:00
แคนู-คายัค สปรินต์ รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.
– แคนู 1 คนหญิง ระยะ 200 ม. (อรสา เที่ยงกระโทก)
– แคนู 2 คนชายระยะ 200 ม. (ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย, ธีรพงศ์ ราชคำแหง)

09:00
ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– บุคคลหญิง (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ, ธิรดา ประสงค์ผล)

09:00
ซอฟท์เทนนิส รอบแรกแบ่งกลุ่ม ที่เจเอสซี เทนนิส คอร์ต เริ่มเวลา 09.00 น.
ทีมหญิง กลุ่มเอ
– ไทย พบ มองโกเลีย
– ไทย พบ อินเดีย

ทีมชาย กลุ่มบี
– เวียดนาม พบ ไทย
– มองโกเลีย พบ ไทย
– ไต้หวัน พบ ไทย

09:00
วอลเลย์บอลในร่ม เริ่มเวลา 09.00 น.
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ไทย พบ เกาหลีใต้

09:00
โปโลน้ำ รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.
ทีมชาย

09:00
จักรยาน ชิง 4 เหรียญทอง ที่จาการ์ตา อินเตอร์เนชันเเนล เวโลโดรม เริ่มเวลา 09.00 น.
– เมดิสันหญิง (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง ศุภักษร นันตะนะ)
– สปรินต์หญิง (วาทินี ลือขจร, พรรณรายณ์ ราษี)
– เมดิสันชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)
– คิรินชาย (จ.อ.พงษ์เทพ ท่าพิมาย, จ.อ.สัจจกุล เสียงล้ำ)

09:20
แคนู-คายัค สปรินต์ รอบฮีตและรอบรองชนะเลิศ ที่เจเอสซี เลค จากาบาริง เริ่มเวลา 09.00 น.
– คายัค 1 คนหญิง หญิงระยะ 200 ม.
– คายัค 1 คนชาย ระยะ 200 ม. (ไพรสณฑ์ บัวสำโรง)

09:30
บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.
– ชายคู่
– หญิงคู่
– คู่ผสม

10:00
แซมโบ ชิง 2 เหรียญทอง

10:00
เทเบิลเทนนิส รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.00 น.
– หญิงเดี่ยว
– ชายเดี่ยว

10:30
รักบี้ฟุตบอล 7 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 10.30 น.
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

11:00
สควอซ รอบรองชนะเลิศ เรี่มเวลา 11.00 น.
– ทีมชาย
– ทีมหญิง

12:00
เรือใบ ชิง 10 เหรียญทอง ที่อัลกอร์ มารีน่า เริ่มเวลา 12.00 น.
– 49 อีอาร์ชาย
– อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
– 470 ชาย
– เลเซอร์สแตนดาร์ด
– 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
– 470 หญิง
– อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
– เลเซอร์เรเดียล
– มิกซ์ อาร์เอสวัน (บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง)
– โอเพ่นเลเซอร์ 4.7

13:28
ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง ทีมหญิง

13:29
ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง ที่เจซีซี เเพลนารี ฮอลล์ เริ่มเวลา 09.00 น.
– รุ่นน้ำหนัก 78 กก.ขึ้นไปหญิง
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง (อิคุมิ โอเอะดะ)
– รุ่นน้ำหนัก 100 กก.ขึ้นไปชาย
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย (เว ปูหยัง)
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย (กิตติพงษ์ หันตราฐิน)

13:37
เซปักตะกร้อ รอบรองชนะเลิศ

14:00
เบสบอล ทีมชาย
ไทย – อินโดนีเซีย

14:00
มวยสากล รอบรองชนะเลิศ เริ่ม 14.00 น.
– รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
– รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
– รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
– รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
– รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง
– รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
– รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
– รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
– รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย
– รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ ที่ เจไอเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เวลา 14.15 น.
– รุ่นฟลายเวตชาย 52 กก.
14.15 น. ยุทธพงศ์ ทองดี พบ ลาดอน โรเจน (ฟิลิปปินส์)
14.30 น. รุตชการญ์ จันทร์ตรง พบ อัลดุลราซูโลฟ ชุกอร์ (อุซเบกิสถาน)

– รุ่นเวลเตอร์เวตชาย 69 กก.
15.15 น. สายลม อาดี พบ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน

– รุ่นไลต์เวตหญิง 60 กก.
16.00 น. สุดาพร สีสอนดี พบ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย)

– รุ่นเวลเตอร์เวตหญิง 57 กก.
20.15 น. นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ ยิน จุนฮัว (จีน)

– รุ่นไลต์เวต 64 กก.ชาย
19.15 น. วุฒิชัย มาสุข พบ ชินโซริก บาตาร์ซุกห์ (มองโกเลีย)

14:00
โรลเลอร์สเก็ต ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 14.00 น.
ประเภทโรเลอร์สเกต
– อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม. (นพพร ชูช่องงามเกตุ, พชรวีย์ นิจันทร์)
– อินไลน์สปีดเกตหญิง ระยะ 20 กม. (พัดจีรา ศรีสถิต, เพชรพิสุทธิ์ สยมไชย)

15:00
ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง
15.00 น. (ชิงเหรียญทองแดง) เกาหลีใต้ พบ ไต้หวัน
18.30 น. (ชิงเหรียญทอง) ญี่ปุ่น – จีน

16:00
บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง
16.00 น. (ชิงอันดับ 5-6) ไทย – คาซัคสถาน

16:00
แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง ทีมชาย เริ่มเวลา 16.00 น.

19:15
กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีบีเค อควอติก เซนเตอร์ เริ่มเวลา 11.55 น.
– สปริงบอร์ดหญิง 1 เมตร
– สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร (ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์)