ตารางการแข่งขัน กีฬา เอเชียนเกมส์ 26 ส.ค. 61 ชิงชัยทั้งสิ้น 39 เหรียญทอง

0
26 views

ตารางการการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันอาทิตย์ ที่ 26 สิงหาคม 2561 ชิง 39 ทอง ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และพีพีทีวีเอชดี 36

ดูถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ กีฬาวันนี้ และ โปรแกรม การแข่งขัน มหกรรมกีฬา เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 โดยจัดแข่งขันที่กรุงจาการ์ต้า-ปาเลมบัง ประเทศอินโดนีเซีย ชิงเหรียญทองกันระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม ถึง 2 กันยายน 2561 18th Asian Games Jakarta-Palembang 2018

39 เหรียญ ประกอบไปด้วย กรีฑา (ชิง 11 เหรียญทอง), กอล์ฟ (ชิง 4 เหรียญทอง),กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง), เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง), คาราเต้ (ชิง 4 เหรียญทอง), ขี่ม้า (ชิง 2 เหรียญทอง), ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง), ยูยิตสู (ชิง 2 เหรียญทอง), เจ๊ตสกี (ชิง 1 เหรียญทอง),ยิงเป้าบิน (ชิง 2 เหรียญทอง),สควอซ (ชิง 2 เหรียญทอง ),บาสเกตบอล 3 คน (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสดทางช่องเวิร์คพอยส์ 23 และ พีพีที วีเอชดี 36 โดย ช่อง Workpoint Tv เวิร์คพ้อยท์ เวลาสด วันนี้ และ ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

อย่าลืมกด like โปรแกรม เอเชียน เกมส์ 2018 วันนี้

กีฬา เอเชียน เกมส์ 2018

ตารางการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสด

สรุปความเคลือนไหว การแข่งขันกีฬาเอเชียนเกมส์ล่าสุด 26/08/61 11.00 น.

ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 26 สิงหาคม 2561

โปรแกรมการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 26 สิงหาคม 2561

06:00 กรีฑา (ชิง 11 เหรียญทอง)

กรีฑา ชิง 11 เหรียญทอง ที่จีบีเค เมน สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 06.00 น.
06.00 น. มาราธอน หญิง (เจน วงศ์วรโชติ, ลินดา จันทะชิด)
18.30 น. ทุ่มน้ำหนัก หญิง (อารีรัตน์ อินทดิษฐ์)
18.40 น. กระโดดไกล ชาย (สุพจน์ บุญหนุน, สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ )
19.00 น. วิ่ง 400 เมตร หญิง (ศุภานิช พูลเกิด, ระวิวรรณ ประติเก)
19.10 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย (พิชยะ สุนทรท้วม, ญาณากร หมุนรอด, ธิปเนศ ศรีภา )
19.20 น. วิ่ง 10,000 เมตร ชาย (บุญถึง ศรีสังข์, คิริน ตันติเวทย์)
20.10 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง (สุชาดา มีศรี)
20.35 น. ขว้างค้อน ชาย (กิตติพงศ์ บุญมาวัน)
20.50 น. ทศกรีฑา ชาย (สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์)
21.10 น. วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ (อรอุมา เชษฐา)
21.25 น. วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ (บัณฑิต ช่วงไชย, ชยุตม์ คงประสิทธิ์)

06:00 กอล์ฟ (ชิง 4 เหรียญทอง)
กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง ที่สนามปอนด็อก อินเตอร์ กอล์ฟคอร์ท เริ่มเวลา 06.00 น.
– บุคคลชาย
– ทีมชาย (สดมภ์ แก้วกาญจนา,โคสุเกะ ฮามาโมโต้, วิชยานนท์ โชติปิรัญรุ่งเรือง, วันชัย หลวงนิติกุล)
– บุคคลหญิง
– ทีมหญิง (อาฒยา ฐิติกุล, กัญจน์ บรรณบดี, กุลธิดา พรมหพันธ์)

08:00 กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญทอง)
กีฬาปีนหน้าผา ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี สปอร์ต ปีนหน้าผา
08.00 น. บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)
15.00 น. ประเภทคอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์), บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูล

09:00 โบว์ลิ่ง
09.00 น. มาสเตอร์ ชาย
13.00 น. มาสเตอร์ หญิง

09:00 เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
เรือแคนู ชิง 2 เหรียญทอง ที่เรนแทง แวร์
09.00 น. แคนูสปินต์ 500 ม.ชาย
09.00 น. แคนูสปินต์ 500 ม. หญิง

09:00 ปันจักสีลัต
ปันจักสีลัต รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.

10:00 พาราไกดดิ้ง
พาราไกด์ดิ้ง
10.00 น. ครอส คันทรี ทีมชาย
10.00 น. ครอส คันทรี ทีมหญิง

10:00 ตะกร้อ
เซปักตะกร้อ ชาย เริ่มเวลา 10.00 น.

10:00 เทเบิลเทนนิส
เทเบิลเทนนิส รอบแรก
10.00 น. ทีมหญิง
12.00 น. ทีมชาย

10:00 วอลเลย์บอลในร่ม
วอลเลย์บอลในร่ม ทีมชาย เริ่มเวลา 10.00 น.

11:00 แฮนด์บอล
แฮนด์บอล ทีมชาย เริ่มเวลา 11.00 น.

12:00 เบสบอล
เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น.

12:00 คาราเต้ (ชิง 4 เหรียญทอง)
คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง ที่เจซีซี เพลนารี ฮอลล์ จาการ์ตา เริ่มเวลา 09.00 น.
12.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 60 กก. (สิรวิชญ์ สว่างศณี)
12.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 55 กก. (ทิพย์วัลย์ คำศรี)
17.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนัก 67 กก. (ศุภ งามพึงพิศ)
17.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนัก 61 กก. หญิง

12:00 เรือใบ
เรือใบ เริ่มเวลา 12.00 น.

13:00 แบดมินตัน
แบดมินตัน
หญิงเดี่ยว รอบแรก – ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) ชนะ ไพ่ ยู่โป (ไต้หวัน) 2-0 เกม (21-15,22-20)
ชายคู่ รอบแรก – เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน แพ้ โก๊ะ วีแชม / ตัน วีเคียง (มาเลเซีย) 0-2 เซต (15-21,16-21)

13:00 มวยสากล
มวยสากล รอบ 16 คน
13.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง

13:00 ขี่ม้า (ชิง 2 เหรียญทอง)
ขี่ม้า ชิง 2 เหรียญทอง ที่จาการ์ตาอินเตอร์เนชันแนล อิเควสเทรียน ปาร์ค เริ่มเวลา 13.00 น.
13.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล
13.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม
(พ.อ.เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา, กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน, อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์)

13:46 ยิงธนู
ยิงธนู รอบรองชนะเลิศ
ทีมหญิง
ทีมชาย

13:48 บาสเกตบอล 5 คน
บาสเกตบอล ทีมหญิง 5 คน

13:50 วอลเลย์บอลชายหาด
วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

13:52 บริดจ์
บริดจ์ รอบรองชนะเลิศ

14:00 ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่จีเอ็กซ์โป เกมาโยรัน ฮอลล์ เอ
14.00 น. รุ่น 75 กก. หญิง
17.00 น. รุ่น 105 กก. ชาย

14:00 เจ๊ตสกี (ชิง 1 เหรียญทอง)
เจ๊ตสกี ชิง 1 เหรียญทอง ที่อัลกอลบีช ทามันอิมเดียน จาย่าอัลกอร์ เริ่มเวลา 14.00 น.
– ประเภทเจ็ตสกีนั่ง 1600 ซีซี ขับขี่ระยะไกล (เฉลิมพจน์ วิริยะพันธุ์,สุภัค เสร็จธุระ)

14:00 ยิงเป้าบิน (ชิง 2 เหรียญทอง)
ยิงเป้าบิน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เจเอสซี ชูตติ้ง เรนจ์ ปาเลมบัง
14.00 น. สกีด บุคคลหญิง (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร, ร้อยโทหญิงนัชญา สุทธิ์อาภรณ์)
16.00 น. สกีด บุคคลชาย (ธนภัช จังพาณิช, จิรนันท์ หทัยชูเกียรติ)

14:30 โปโลน้ำ
โปโลน้ำ ทีมชาย เริ่มเวลา 14.30 น.

16:00 ฮอกกี้
ฮอกกี้ ทีมชาย
16.00 น. ไทย – บังคลาเทศ

16:00 ยูยิตสู (ชิง 2 เหรียญทอง)
ยูยิตสู ชิง 2 เหรียญทอง
16.00 น. รุ่นนน.ไม่เกิน 77 กก.
16.00 น. รุ่นนน.ไม่เกิน 85 กก.

16:00 สควอซ (ชิง 2 เหรียญทอง )
สควอซ ชิง 2 เหรียญทอง
16.00 น. ชายเดี่ยว
17.00 น. หญิงเดี่ยว

20:50 บาสเกตบอล 3 คน (ชิง 2 เหรียญทอง)
บาสเกตบอล 3 คน ชิง 2 เหรียญทอง
20.50 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
21.20 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ