โปรแกรมถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018

เปิดอ่าน 0 views

ศึกวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018 ระหว่างวันที่ 4-9 ธันวาคมนี้ ที่ประเทศจีน สโมสรเจนเนอราลี สุพรีม ชลบุรี คือตัวแทนจากประเทศไทย ในฐานะแชมป์จากเอเชีย ช่อง 3 และ 33 ถ่ายทอดสด ตั้งแต่วันที่ 4-9 ธันวาคม

โดยการร่วมศึกวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018 ครั้งนี้ มีวอลเลย์บอลสโมสรหญิง 8 ทีมร่วมแข่งขัน เจนเนอราลี่ สุพรีม ตัวแทนจากทวีปเอเชีย, ไมนัส เทนิส ตัวแทนจากทวีปอเมริกาใต้, วาคิฟ แบงค์ ตัวแทนจากยุโรป อีก 4 ทีมเป็นสโมสรที่ได้ไวด์การ์ด คือ ไปรอา จากบราซิล, เอ็กซาซีบาซี วิตรา จากตุรกี, โวเรโร เลอ คาเนต์ จากฝรั่งเศส และ อัลทาย จากคาซัคสถาน ส่วนทีมสุดท้ายคือ เซเจียง คลับ ของจีนในฐานะทีมเจ้าภาพ ระบบแข่งขันจะถูกแบ่ง 2 กลุ่ม อันดับ 1 และ 2 จะเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ

โปรแกรมถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018

อย่าลืมกด like โปรแกรมวอลเลย์บอลหญิงไทยวันนี้ เพื่อรับชมก่อนใครน๊าจ๊ะ

วอลเลย์บอลหญิง,วอลเลย์บอลหญิงไทย วันนี้,ข่าว วอลเลย์บอล หญิง ไทย ล่าสุด,โปรแกรมวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย 2018

ศึกวอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์สโมสรโลก 2018

โปรแกรม วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์สโมสรโลก 2018

โปรแกรมการแข่งขัน 3 นัดแรก

รอบจัดอันดับ 5-8

  •  วันเสาร์ 8 ธันวาคม 2561 เวลา 13.00 น. เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค vs โวเลโร เลอ คาเนต์ (ฝรั่งเศส)

 

อาทิตย์ ที่ 9 ธ.ค. เวลา 18.45 น. รอบชิงชนะเลิศ ถ่ายทอดสด ช่อง3/ ช่อง33

อย่าลืมกด likeเพื่อติดตามโปรแกรมการแข่งขัน

ศึกวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018 ก่อนใครนะจ๊ะ

วอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018

กลุ่ม A
ไมนัส เทนิส คลับ (บราซิล)
วาคิฟ แบงค์ (ตุรกี)
โวเรโร เลอ คาเนต์ (ฝรั่งเศส)
เซเจียง คลับ (จีน)

กลุ่ม B
อัลทาย คลับ (คาซัคสถาน)
เอ็กซาซีบาซี วิตรา (ตุรกี)
ไปรอา คลับ (บราซิล)
สุพรีม ชลบุรี (ไทย)

โดย 14 ผู้เล่นสุพรีม ชลบุรี ไม่มีนักตบจากต่างชาติ แต่เป็นผู้เล่นระดับทีมชาติไทยถึง 8 คน นำทัพโดยกัปตันกิ๊ป วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์, ปลื้มจิตร์ ถินขาว รายการนี้ช่อง 13 และ 33 ถ่ายทอดสด ตั้งแต่วันที่ 4-9 ธันวาคม

รายชื่อนักวอลเลย์บลหญิงทีม เจนเนอราลี สุพรีม ชลบุรี

01. สุพัตรา ไพโรจน์
02. ปิยะนุช แป้นน้อย
03. วิภาวี ศรีทอง
04. ศศิวิมล แสงปาน
05. ปลื้มจิตร์ ถินขาว
06. พัชราภรณ์ สิทธิศาสตร์
07. ฐิราวรรณ แสงอบ
08. วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ (กัปตันทีม)
09. น้ำผึ้ง คำอาจ
10. โสรยา พรมหล้า
11. ภัททิยา จวงจันทร์
12. วราภรณ์ ภูมิเจริญ
13. วัชรียา นวลแจ่ม
14. ธนัชชา สุขสด

.

แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับเรื่อง : โปรแกรมถ่ายทอดสดวอลเลย์บอลสโมสรหญิงชิงแชมป์โลก 2018